Cụm thi đua số 1 Đoàn khối Cơ quan và Doanh nghiệp tỉnh viếng nghĩa trang liệt sĩ
14:26, 25/07/2024
(Baoquangngai.vn)- Sáng 25/7, Cụm thi đua số 1 Đoàn khối Cơ quan và Doanh nghiệp tỉnh tổ chức chương trình “Đền ơn đáp nghĩa - Uống nước nhớ nguồn” nhân Kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 - 27/7/2024) tại Nghĩa trang Liệt sĩ xã Trà Tân (Trà Bồng).
.
XEM NHIỀU
-
[Video]. Tuổi trẻ Bình Sơn đền ơn, đáp nghĩa(Baoquangngai.vn)- Trong những ngày tháng 7 này, các cấp bộ đoàn trên địa bàn huyện Bình Sơn đã tổ chức nhiều hoạt động tri ân gia đình chính sách, người có công cách mạng. Đây là dịp để đoàn viên, thanh niên phát huy truyền thống “Uống nước nhớ nguồn” tốt đẹp của dân tộc ta..
-
Tổng kết Chương trình giao lưu tình nguyện quốc tế hè năm 2024(Baoquangngai.vn)- Tối 18/7, Hội Liên hiệp thanh niên Việt Nam tỉnh tổ chức tổng kết Chương trình giao lưu tình nguyện quốc tế hè năm 2024 tại xã Phổ Châu (TX.Đức Phổ)..
-
“Một đôi vai hai màu áo”(Báo Quảng Ngãi)- Sau hơn 2 năm thực hiện chủ trương giới thiệu cán bộ công an chính quy bầu giữ chức danh Phó Bí thư kiêm nhiệm đoàn thanh niên cấp xã, các chiến sĩ công an xã đã phát huy vai trò xung kích, tình nguyện của tuổi trẻ trong việc tham gia phát triển kinh tế - xã hội gắn với bảo vệ an ninh quốc gia, giữ gìn trật tự an toàn xã hội ở địa phương..
-
Tuổi trẻ Minh Long đoàn kết, sáng tạo, xung kích vì cộng đồng(Báo Quảng Ngãi)- Phát huy vai trò tiên phong, xung kích, nhiệm kỳ 2019 - 2024, Hội LHTN Việt Nam huyện Minh Long có nhiều công trình, phần việc ý nghĩa. Thông qua các phong trào, cuộc vận động, tuổi trẻ Minh Long đã tham gia góp sức trẻ xây dựng quê hương..
-
Tuổi trẻ VNPT Quảng Ngãi tham gia hiến máu tình nguyện(Baoquangngai.vn)- Sáng 6/7, tại Trung tâm hoạt động Thanh thiếu nhi Diên Hồng, Ban Thường vụ Tỉnh đoàn đã tổ chức ngày hội hiến máu tình nguyện. Đoàn viên, thanh niên VNPT Quảng Ngãi đã tham gia hiến 50 đơn vị máu..
-
Áo xanh trên mọi nẻo đường(Báo Quảng Ngãi)- Với tinh thần: "Đâu cần thanh niên có, đâu khó có thanh niên”, đoàn viên, thanh niên áo xanh tình nguyện trong tỉnh đã không ngại khó, xung kích thực hiện các công trình, phần việc thiết thực, ý nghĩa vì cuộc sống cộng đồng..
-
Đa dạng các hoạt động hè cho thiếu nhi(Baoquangngai.vn)- Trong 3 tháng nghỉ hè, Tỉnh đoàn Quảng Ngãi phối hợp với các địa phương tổ chức nhiều hoạt động vui chơi, giải trí kết hợp rèn luyện kỹ năng sống cho thiếu nhi..
-
Khởi động Chiến dịch Thanh niên tình nguyện hè năm 2024(Baoquangngai.vn)- Sáng 1/6, tại huyện Minh Long, Tỉnh đoàn phối hợp cùng Đoàn thanh niên Công ty CP Lọc hóa dầu Bình Sơn tổ chức Lễ khởi động Chiến dịch Thanh niên tình nguyện hè năm 2024..
-
Tuyên dương thanh niên tiên tiến làm theo lời Bác(Baoquangngai.vn)- Sáng 17/5, tại Nhà trưng bày lưu niệm Anh hùng, liệt sĩ, bác sĩ Đặng Thùy Trâm, ở xã Phổ Cường (TX.Đức Phổ), Tỉnh đoàn tổ chức Lễ tuyên dương thanh niên tiên tiến làm theo lời Bác với chủ đề “Khát vọng cống hiến - Lẽ sống thanh niên” năm 2024..
-
Tuổi trẻ Quảng Ngãi hướng về Điện Biên(Báo Quảng Ngãi)- Nhân kỷ niệm 70 năm Chiến thắng Điện Biên Phủ (7/5/1954 - 7/5/2024), tuổi trẻ Quảng Ngãi đã có nhiều hoạt động thiết thực hướng về Điện Biên anh hùng - nơi làm nên chiến thắng “lừng lẫy năm châu, chấn động địa cầu”, góp phần tích cực vào thắng lợi vĩ đại của cuộc kháng chiến chống thực dân Pháp của dân tộc ta..
-
Tuổi trẻ Quảng Ngãi phát triển văn hóa đọc trong thời đại số(Baoquangngai.vn)- Tối ngày 15/4, Tỉnh Đoàn phối hợp với Sở TT&TT tổ chức Tọa đàm “Tuổi trẻ Quảng Ngãi phát triển văn hóa đọc trong thời đại số”. Đây là hoạt động nhằm hưởng ứng Ngày Sách và Văn hóa đọc Việt Nam (21/4) trên địa bàn tỉnh..
-
Liên hoan Chiến sĩ nhỏ Điện Biên(Baoquangngai.vn)- Chiều 6/4, tại Trường THCS Tịnh Sơn (Sơn Tịnh), Tỉnh đoàn, Hội đồng Đội tỉnh tổ chức Liên hoan Chiến sĩ nhỏ Điện Biên tỉnh Quảng Ngãi năm 2024, nhằm chào mừng kỷ niệm 70 năm Chiến thắng Điện Biên Phủ (7/5/1954 - 07/5/2024).(Ba.
-
Hành trình về nguồn của tuổi trẻ Đoàn khối Cơ quan và Doanh nghiệp tỉnh(Baoquangngai.vn)- Sáng 28/3, Đoàn khối Cơ quan và Doanh nghiệp tỉnh tổ chức hành trình về địa chỉ đỏ với nhiều hoạt động ý nghĩa trong Tháng Thanh niên 2024 tại huyện Nghĩa Hành..
-
Hội thi tuổi trẻ học tập và làm theo Bác(Baoquangngai.vn)- Nhân kỷ niệm 93 năm ngày thành lập Đoàn TNCS Hồ Chí Minh (26/3/1931 – 26/3/2024), Đoàn Sở Y tế Quảng Ngãi đã tổ chức Hội thi “Tuổi trẻ học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh”..
Xem thêm
.