KỶ NIỆM 95 NĂM NGÀY THÀNH LẬP CÔNG ĐOÀN VIỆT NAM (28/7/1929 - 28/7/2024)
Công đoàn Quảng Ngãi: Đổi mới và phát triển
16:15, 26/07/2024
(Báo Quảng Ngãi)- Trong lịch sử 95 năm xây dựng và trưởng thành của tổ chức Công đoàn Việt Nam nói chung và Công đoàn Quảng Ngãi nói riêng, luôn có sự đóng góp quan trọng của công đoàn cơ sở cùng đoàn viên, công nhân, viên chức, lao động (CN, VC, LĐ). Vì vậy, các cấp công đoàn trong tỉnh không ngừng đổi mới nội dung hoạt động phù hợp với tình hình mới, bám sát cơ sở, vì lợi ích của đoàn viên, người lao động.
.
XEM NHIỀU
-
Công đoàn Viên chức tỉnh sơ kết công tác 6 tháng đầu năm(Baoquangngai.vn)- Chiều 20/7, Công đoàn Viên chức tỉnh tổ chức Hội nghị Ban Chấp hành (mở rộng) sơ kết công tác công đoàn và phong trào công nhân, viên chức, lao động (CNVCLĐ) 6 tháng đầu năm; triển khai nhiệm vụ trọng tâm 6 tháng cuối năm 2024..
-
Phối hợp hỗ trợ hợp tác xã do phụ nữ tham gia quản lý(Baoquangngai.vn)- Sáng 17/7, Liên minh Hợp tác xã (HTX) tỉnh và Hội LHPN tỉnh tổ chức lễ ký kết chương trình phối hợp về hỗ trợ HTX do phụ nữ tham gia quản lý, tạo việc làm cho lao động nữ đến năm 2030..
-
Liên đoàn Lao động tỉnhHội nghị Ban Chấp hành lần thứ 4, khóa XIV(Baoquangngai.vn)- Chiều 10/7, Liên đoàn Lao động (LĐLĐ) tỉnh tổ chức Hội nghị Ban Chấp hành lần thứ 4, khóa XIV (mở rộng); sơ kết hoạt động công đoàn 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ trọng tâm 6 tháng cuối năm 2024. Dự hội nghị có Phó Chủ nhiệm Thường trực Ủy ban Kiểm tra Tỉnh ủy Lê Văn Huy ..
-
Chăm lo cho lao động nữ(Báo Quảng Ngãi)- Bảo vệ quyền và lợi ích cho lao động nữ là một trong những nội dung được các cấp công đoàn và doanh nghiệp đặc biệt quan tâm. Nhờ vậy, đời sống tinh thần của lao động nữ được nâng cao, giúp họ yên tâm công tác..
-
Công đoàn KKT Dung Quất và các KCN tỉnh sơ kết 6 tháng đầu năm(Baoquangngai.vn)- Chiều 24/6, Công đoàn KKT Dung Quất và các KCN tỉnh tổ chức Hội nghị sơ kết phong trào công nhân, viên chức, lao động và hoạt động công đoàn 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024..
-
Tổ chức tập huấn về an toàn, vệ sinh lao động(Baoquangngai.vn)- Ngày 20/6, Liên đoàn Lao động (LĐLĐ) tỉnh phối hợp với Ban Quan hệ lao động (Tổng LĐLĐ Việt Nam) tổ chức lớp tập tuấn về an toàn vệ sinh lao động cho 70 cán bộ công đoàn cơ sở, an toàn vệ sinh viên tại các doanh nghiệp..
-
Dự án 8: Đạt nhiều kết quả tích cực(Báo Quảng Ngãi)- Qua 2 năm triển khai dự án 8 “Thực hiện bình đẳng giới và giải quyết những vấn đề cấp thiết đối với phụ nữ và trẻ em", thuộc Chương trình Mục tiêu Quốc gia phát triển kinh tế - xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và miền núi, giai đoạn I (2021 - 2025) tại 6 huyện trên địa bàn tỉnh đã mang lại nhiều kết quả tích cực..
-
Rút bảo hiểm xã hội một lần: Mất nhiều quyền lợi(Báo Quảng Ngãi)- Người lao động rút BHXH một lần có xu hướng gia tăng ở nhiều địa phương. Điều này đồng nghĩa với việc người lao động (NLĐ) rời bỏ hệ thống an sinh xã hội, mất nhiều quyền lợi để đảm bảo cuộc sống khi về già....
-
ỦY BAN NHÂN DÂN THỊ XÃ ĐỨC PHỔ THÔNG BÁO:Tuyển dụng công chức cấp xã năm 2024Căn cứ Quyết định số 1914/QĐ-UBND ngày 06/6/2024 của Chủ tịch UBND thị xã về việc ban hành Kế hoạch tuyển dụng công chức cấp xã năm 2024. UBND thị xã Đức Phổ thông báo tuyển dụng công chức cấp xã năm 2024, cụ thể như sau:.
-
Ngày hội tuổi thơ cho con của công nhân, lao động(Baoquangngai.vn)- Sáng 1/6, Liên đoàn Lao động (LĐLĐ) tỉnh phối hợp cùng Công đoàn Công ty CP Đường Quảng Ngãi tổ chức Chương trình “Ngày hội tuổi thơ” với chủ đề “Hành động thiết thực, ưu tiên nguồn lực cho trẻ em” dành cho con của đoàn viên, công nhân, lao động có hoàn cảnh khó khăn tại huyện Minh Long..
-
Tăng cường công tác quản lý an toàn, vệ sinh lao động(Baoquangngai.vn)- UBND tỉnh vừa ban hành công văn chỉ đạo tăng cường công tác quản lý an toàn, vệ sinh lao động (ATVSLĐ) và chủ động phòng ngừa, hạn chế tai nạn lao động, bệnh nghề nghiệp..
-
Biểu dương công nhân, lao động, doanh nghiệp tiêu biểu năm 2024(Baoquangngai.vn)- Sáng 16/5, Liên đoàn Lao động tỉnh tổ chức Lễ biểu dương đoàn viên, công nhân, lao động, doanh nghiệp tiêu biểu thi đua làm theo lời Bác năm 2024..
-
Sập bẫy lừa xuất khẩu lao động(Baoquangngai.vn)- Nghe theo lời giới thiệu của một số người trong xã về có công việc ổn định, lương cao ở Hàn Quốc, nhiều người dân ở xã Nghĩa An (TP.Quảng Ngãi) đã đưa tiền cho các đối tượng này với hy vọng được đi xuất khẩu lao động. Tuy nhiên, sau một năm chờ đợi, người dân mới biết mình bị lừa..
-
Cải thiện đời sống cho đoàn viên(Báo Quảng Ngãi)- Từ khi thành lập đến nay, Quỹ Trợ vốn công nhân, viên chức, lao động nghèo (gọi tắt là Quỹ Trợ vốn) của Liên đoàn Lao động (LĐLĐ) tỉnh đã hỗ trợ hàng nghìn đoàn viên, người lao động cải thiện đời sống..
Xem thêm
.