Sống mãi trong lòng dân
16:43, 26/07/2024
(Báo Quảng Ngãi)- Từ sáng sớm ngày 25/7, người dân ở các địa phương trên địa bàn tỉnh đã dõi theo Lễ viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng được truyền hình trực tiếp trên Đài Truyền hình Việt Nam với niềm tiếc thương vô hạn.
.
XEM NHIỀU
-
Buổi sinh hoạt chi bộ đặc biệt(Baoquangngai.vn)- Phút mặc niệm tưởng nhớ và tiễn đưa Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng về nơi an nghỉ cuối cùng là hoạt động đầu tiên của Chi bộ Tổ dân phố 5, thuộc Đảng bộ phường Nghĩa Lộ (TP.Quảng Ngãi) trong buổi sinh hoạt định kỳ tháng 7/2024..
-
Lời cảm ơn của gia đình Tổng Bí thư Nguyễn Phú TrọngChiều 26/7, ông Nguyễn Trọng Trường, đại diện gia đình Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng đọc Lời cảm ơn của gia đình Tổng Bí thư tại Lễ Truy điệu..
-
Phát huy giá trị Khu lưu niệm Thủ tướng Phạm Văn Đồng(Báo Quảng Ngãi)- Trong những lần về thăm Khu lưu niệm Thủ tướng Phạm Văn Đồng, ở xã Đức Tân (Mộ Đức), đồng chí Nguyễn Phú Trọng luôn căn dặn lãnh đạo tỉnh và huyện phải phát huy giá trị khu lưu niệm nhằm giáo dục truyền thống cách mạng, noi gương người con ưu tú của quê hương Quảng Ngãi, góp sức xây dựng quê hương, đất nước ngày càng giàu đẹp..
-
Lãnh đạo tỉnh dự Lễ truy điệu Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng qua sóng truyền hình trực tiếp(Baoquangngai.vn)- Chiều 26/7, tại Nhà Tang lễ Quốc gia, số 5 Trần Thánh Tông (Hà Nội), Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Quốc hội, Chủ tịch nước, Chính phủ, Ủy ban Trung ương MTTQ Việt Nam và gia đình đã tổ chức trọng thể Lễ truy điệu Tổng Bí thư Ban Chấp hành Trung ương Đảng Cộng sản Việt Nam Nguyễn Phú Trọng. Tại Quảng Ngãi, các đồng chí lãnh đạo tỉnh đã dự Lễ truy điệu Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng qua sóng truyền hình trực tiếp..
-
Lễ truy điệu và Lễ an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng(Baoquangngai.vn)- 13 giờ hôm nay (26/7), Lễ truy điệu Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng được cử hành tại Nhà tang lễ Quốc gia - số 5 Trần Thánh Tông. Lễ an táng diễn ra lúc 15 giờ cùng ngày tại Nghĩa trang Mai Dịch, thành phố Hà Nội..
-
[Emagazine]. Xây dựng quê hương Quảng Ngãi ngày càng phát triển(Báo Quảng Ngãi)- Vinh dự được 3 lần đón đồng chí Nguyễn Phú Trọng trên cương vị Chủ tịch Quốc hội rồi Tổng Bí thư về thăm và làm việc, cán bộ, đảng viên và nhân dân tỉnh Quảng Ngãi luôn khắc ghi những lời căn dặn của đồng chí, từ đó nỗ lực xây dựng quê hương ngày càng phát triển..
-
[Photos]. Người dân xếp hàng từ sáng sớm viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng↵ Từ sáng sớm nay (26/7), hàng nghìn người dân tiếp tục xếp hàng vào viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng tại Nhà tang lễ Quốc gia - số 5 Trần Thánh Tông (Hà Nội). Nhiều người bày tỏ niềm tiếc thương với Tổng Bí thư bằng những bức ảnh, bài thơ tự sáng tác..
-
Ngời sáng lý tưởng cộng sản(Báo Quảng Ngãi)- Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng đã đi xa, nhưng di sản về đạo đức cách mạng và lý tưởng của người chiến sĩ cộng sản vẫn còn mãi trong lòng của mỗi cán bộ, đảng viên và nhân dân..
-
Chủ tịch nước Tô Lâm tiếp đoàn đại biểu Đảng, Nhà nước Trung QuốcChiều 25/7, tại Phủ Chủ tịch, Chủ tịch nước Tô Lâm thay mặt lãnh đạo Đảng, Nhà nước tiếp đồng chí Vương Hộ Ninh, Ủy viên Thường vụ Bộ Chính trị, Chủ tịch Chính hiệp toàn quốc Trung Quốc, Đại diện đặc biệt của Tổng Bí thư, Chủ tịch nước Tập Cận Bình, dẫn đầu Đoàn đại biểu Đảng, Nhà nước Trung Quốc sang dự lễ Quốc tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng..
-
Dâng hương nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sĩ 27/7(Baoquangngai.vn)- Sáng 25/7, tại Nhà Truyền thống LLVT tỉnh, Bộ CHQS tỉnh tổ chức dâng hương nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 - 27/7/2024)..
-
Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng: Người cộng sản tận tụy, quyết liệt, kiên trung và liêm khiếtTrong suy nghĩ của tôi và nhiều người dân Việt Nam, đồng chí Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng là một người lãnh đạo tận tụy vì nước vì dân, người cộng sản kiên trung, chân chính, cực kỳ liêm khiết; một hình mẫu cho phong cách lãnh đạo giản dị, gần dân, sát dân, luôn vì lợi ích của nhân dân; là một người mà cả cuộc đời dành hết sức mình cho công cuộc xây dựng Đảng vì đất nước hùng cường và thịnh vượng..
-
Thủ tướng Phạm Minh Chính tiếp Phó Thủ tướng, Bộ trưởng Quốc phòng LàoChiều 25/7, tại Trụ sở Chính phủ, Thủ tướng Phạm Minh Chính tiếp Đại tướng Chansamone Chanyalath, Phó Thủ tướng, Bộ trưởng Quốc phòng Lào sang chia buồn với Đảng, Nhà nước, nhân dân Việt Nam và dự lễ Quốc tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng..
-
Đoàn đại biểu tỉnh Quảng Ngãi viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng(Baoquangngai.vn)- Ngày 25/7, tại Nhà tang lễ Quốc gia, số 5 Trần Thánh Tông (Hà Nội), Đoàn đại biểu tỉnh Quảng Ngãi do Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh Bùi Thị Quỳnh Vân làm Trưởng đoàn đã kính viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng..
-
Thủ tướng Hàn Quốc: Những thành tựu và cống hiến của Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng sẽ luôn được khắc ghiNgày 25/7, tại Văn phòng Chính phủ, Thủ tướng Phạm Minh Chính đã tiếp Thủ tướng Hàn Quốc Han Duck Soo nhân dịp dẫn đầu Đoàn đại biểu cấp cao Chính phủ Hàn Quốc sang Việt Nam viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng..
Xem thêm
.